SAT GRS
 

รายการชิงเหรียญทองประจำวันที่ 22 พฤศจิกายน 2561    จำนวน 69 เหรียญทอง  
 
กรีฑา
ขว้างค้อน - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
10:10
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
กระโดดสูง - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14:20
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
กระโดดไกล - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
14:40
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
พุ่งแหลน - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:00
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
15:00
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:15
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
วิ่ง 200 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
15:30
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
วิ่ง 200 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:45
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
วิ่งวิบาก 3,000 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:00
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
วิ่งวิบาก 3,000 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
วิ่ง 800 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17:10
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
วิ่ง 800 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17:20
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
สัตตกรีฑา - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17:20
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
กรีฑา ชิง 13 เหรียญทอง 
 
     
 
กีฬาทางอากาศ
ร่มร่อน แบบลงเป้าหมายแม่ยำ Accuracy บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
ฝูงบิน 416
Official
ร่มร่อน แบบความเร็วและระยะทาง Speed&Distance บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
ฝูงบิน 416
Official
ร่มร่อน แบบลงเป้าหมายแม่ยำ Accuracy บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
ฝูงบิน 416
Official
ร่มร่อน แบบความเร็วและระยะทาง Speed&Distance บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
ฝูงบิน 416
Official
ร่มร่อน ประเภททีม รวมคะแนนที่ดีที่สุด 3 คน รอบชิงชนะเลิศ
09:00
ฝูงบิน 416
Official
กีฬาทางอากาศ ชิง 5 เหรียญทอง 
 
     
 
จักรยาน
อินไลน์เรสบุคคล 140 กม. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08:00
ถนนบายพาส สันทราย-ดอยฮาง,สวนตุง-พระตำหนักดอยตุง
Official
จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
 
เจ็ตสกี
Runabout GP รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
14.00
สิงห์ปาร์ค
Official
Runabout 1100 Open รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
14:20
สิงห์ปาร์ค
Official
เจ็ตสกี ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
เทควันโด
รุ่นไม่เกิน 80 กก. (น้ำหนักมากกว่า 74 กก. แต่ไม่เกิน 80 กก.) - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 47
เชียงใหม่  vs ภูเก็ต
13:30
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 1
Official
รุ่นไม่เกิน 87 กก. (น้ำหนักมากกว่า 80 กก. แต่ไม่เกิน 87 กก.) - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 48
นครสวรรค์  vs กรุงเทพมหานคร
13:30
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 1
Official
รุ่นไม่เกิน 57 กก. (น้ำหนักมากกว่า 53 กก. แต่ไม่เกิน 57 กก.) - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 45
นครนายก  vs หนองคาย
13:30
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 1
Official
รุ่นไม่เกิน 62 กก. (น้ำหนักมากกว่า 57 กก. แต่ไม่เกิน 62 กก.) - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 46
กรุงเทพมหานคร  vs พัทลุง
13:30
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 1
Official
เทควันโด ชิง 4 เหรียญทอง 
 
     
 
เทควันโด-พุ่มเซ่
ประเภทพุมเซ่ - ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
08:30
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 1
Official
เทควันโด-พุ่มเซ่ ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
 
เทเบิลเทนนิส
ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 33
ปทุมธานี  vs กรุงเทพมหานคร
09:00
อาคารพลตำรวจเอกเภา สารสิน มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
Official
ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 34
นครราชสีมา  vs นนทบุรี
09:00
อาคารพลตำรวจเอกเภา สารสิน มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
Official
เทเบิลเทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
บริดจ์
ทีมผสม รอบชิงชนะเลิศ
ศรีสะเกษ  vs กรุงเทพมหานคร
08:30
วิทยาลัยอาชีวศึกษาเชียงราย
Official
บริดจ์ ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
 
แบดมินตัน
ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
เชียงใหม่  vs พระนครศรีอยุธยา
10.00
สนามแบดมินตัน HP
Official
ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
กรุงเทพมหานคร  vs พระนครศรีอยุธยา
10:00
สนามแบดมินตัน HP
Official
แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
ฟันดาบสากล
ดาบ Epee (บุคคลชาย) รอบชิงชนะเลิศ
15:00
ห้องประชุมสุพรรณิกา มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
ดาบ Foil (บุคคลหญิง) รอบชิงชนะเลิศ
15:00
ห้องประชุมสุพรรณิกา มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
ฟันดาบสากล ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
มวยปล้ำ
ประเภทเกรกโกร-โรมัน - ชาย (รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 72 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 203
หนองคาย  vs อุดรธานี
15:00
โรงเรียนบ้านดู่ (สหราษฎร์พัฒนาคาร)
Official
ประเภทฟรีสไตล์ - ชาย (รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 79 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 205
นครศรีธรรมราช  vs เพชรบูรณ์
15:00
โรงเรียนบ้านดู่ (สหราษฎร์พัฒนาคาร)
Official
ประเภทฟรีสไตล์ - หญิง (รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 59 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 201
อุบลราชธานี  vs ศรีสะเกษ
15:00
โรงเรียนบ้านดู่ (สหราษฎร์พัฒนาคาร)
Official
ประเภทชายหาด - ชาย (รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 80 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 97
ยโสธร  vs กำแพงเพชร
19:00
โรงเรียนบ้านดู่ (สหราษฎร์พัฒนาคาร)
Official
ประเภทชายหาด - หญิง (รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก.) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 94
ร้อยเอ็ด  vs ตรัง
19:00
โรงเรียนบ้านดู่ (สหราษฎร์พัฒนาคาร)
Official
มวยปล้ำ ชิง 5 เหรียญทอง 
 
     
 
ยกน้ำหนัก
สแนทช์ - รุ่น 94 กก. - ชาย เกิน 85 กก. ไม่เกิน 94 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 94 กก. - ชาย เกิน 85 กก. ไม่เกิน 94 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
น้ำหนักรวม - รุ่น 94 กก. - ชาย เกิน 85 กก. ไม่เกิน 94 กก. รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
สแนทช์ - รุ่น 69 กก. - หญิง เกิน 63 กก. ไม่เกิน 69 กก. รอบชิงชนะเลิศ
13:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 69 กก. - หญิง เกิน 63 กก. ไม่เกิน 69 กก. รอบชิงชนะเลิศ
13:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
น้ำหนักรวม - รุ่น 69 กก. - หญิง เกิน 63 กก. ไม่เกิน 69 กก. รอบชิงชนะเลิศ
13:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
สแนทช์ - รุ่น 75 กก. - หญิง เกิน 69 กก. ไม่เกิน 75 กก. รอบชิงชนะเลิศ
17:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 75 กก. - หญิง เกิน 69 กก. ไม่เกิน 75 กก. รอบชิงชนะเลิศ
17:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
น้ำหนักรวม - รุ่น 75 กก. - หญิง เกิน 69 กก. ไม่เกิน 75 กก. รอบชิงชนะเลิศ
17:00
โรงยิมส์(หลังใหม่) องค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
ยกน้ำหนัก ชิง 9 เหรียญทอง 
 
     
 
ยิงปืน
ปืนสั้นอัดลม - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09.00
สนามยิงปืน สนามกีฬากลางองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
ปืนสั้นอัดลม - ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
สนามยิงปืน สนามกีฬากลางองค์การบริหารส่วนจังหวัดเชียงราย
Official
ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
ยูโด
ทีมชาย 3 คน 2 รายการ รายการที่ 1 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 25
ชลบุรี  vs ศรีสะเกษ
13:00
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 3
Official
ทีมชาย 3 คน 2 รายการ รายการที่ 2 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 22
กรุงเทพมหานคร  vs จันทบุรี
13:00
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 3
Official
ทีมหญิง 3 คน 2 รายการ รายการที่ 1 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 23
ชลบุรี  vs จันทบุรี
13:00
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 3
Official
ทีมหญิง 3 คน 2 รายการ รายการที่ 2 (แบ่งตามรุ่นน้ำหนัก) รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 24
ชลบุรี  vs กรุงเทพมหานคร
13:00
ศูนย์ประชุมนานาชาติ HALL 3
Official
ยูโด ชิง 4 เหรียญทอง 
 
     
 
ว่ายน้ำ
ฟรีสไตล์ 400 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:00
สระว่ายน้ำ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
กรรเชียง 200 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:00
สระว่ายน้ำ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
กรรเชียง 50 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:00
สระว่ายน้ำ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
เดี่ยวผสม 200 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:00
สระว่ายน้ำ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
กบ 100 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:00
สระว่ายน้ำ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
ฟรีสไตล์ 100 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:00
สระว่ายน้ำ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
ผลัดฟรีสไตล์ 4 x 100 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:00
สระว่ายน้ำ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
ว่ายน้ำ ชิง 7 เหรียญทอง 
 
     
 
วู้ดบอลนับจำนวนเกท
แบบนับจำนวนเกท ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
14:00
สนามเทศบาลตำบลแม่ยาว จังหวัดเชียงราย
Official
วู้ดบอลนับจำนวนเกท ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
 
สนุกเกอร์
15 แดง ประเภทคู่ รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
สงขลา  vs จันทบุรี
15.00
ห้องประชุมกาสะลอง มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
Official
สนุกเกอร์ ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
 
เอ็กซ์ตรีม
BMX Park - Street รอบชิงชนะเลิศ
14:30
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
Skateboard - High Ollie รอบชิงชนะเลิศ
15:30
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
Skateboard - Long Ollie รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
Inline Speed Skate 500 m. - บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:30
ฝูงบิน 416
Official
Inline Speed Skate 500 m. - บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
17:00
ฝูงบิน 416
Official
BMX Park - Best Trick Station 1 รอบชิงชนะเลิศ
17:30
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
BMX Park - Best Trick Station 2 รอบชิงชนะเลิศ
18:00
สนามกีฬากลาง อบจ.เชียงราย
Official
เอ็กซ์ตรีม ชิง 7 เหรียญทอง 
 
     
   
รายการชิงเหรียญทอง Print รายการชิงเหรียญทอง
 
       
Sponcer